ตั้งกระทะ ใส่น้ำมันรำข้าวเล็กน้อย นำกระเทียมลงไปผัดให้หอม ตามด้วยตับหมู ใส่น้ำซุปสต๊อกเล็กน้อย ผัดไปเรื่อยๆจนสุก จากนั้นนำมะเขือเทศใส่ลงไป และรอจนมะเขือเทศสุก (หมั่นช้อนฟองออกด้วย) จึงใส่ไข่ตามลงไป เทผงโกโก้ ผสมกับน้ำร้อน คนให้ละลายเป็นเนื้อเดียวกัน ตั้งกระทะให้น้ำมันร้อน ใช้มือชุบน้ำแป้งแล้วสะบัดนิ้วใส่ไปบนผิวน้ำมันให้เป็นจุดเล็กๆ ทั่วๆ เต็มกระทะ จัดจานเสิร์ฟพร้อมไอศครีมโยเกิร์ตนมสดผ... https://pierrei173jkk0.idblogmaker.com/profile